Ngày 31/5/2024, Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) tỉnh ban hành Nghị quyết chuyên đề về đẩy mạnh công tác đại diện, bảo vệ quyền, lợi ích hợp pháp của người lao động (NLĐ), tập trung công tác thương lượng, ký kết thỏa ước lao động tập thể; bảo đảm an toàn, vệ sinh lao động (ATVSLĐ) và nâng cao chất lượng bữa ăn ca cho công nhân lao động đến năm 2028.
23/07/2024 13:37
Sáng nay (23/7), Ban Thường vụ Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) tỉnh tổ chức buổi gặp mặt cán bộ công đoàn tiêu biểu nhân kỷ niệm 95 năm ngày Thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 - 28/7/2024).
04/07/2024 09:13
Hàng năm, cùng với các hoạt động chăm lo, bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp chính đáng cho đoàn viên, người lao động, Công đoàn Viên chức (CĐVC) tỉnh cùng với các công đoàn cơ sở (CĐCS) còn tổ chức nhiều sân chơi ý nghĩa dành cho đoàn viên công đoàn.
01/07/2024 07:31
Nhân kỷ niệm 23 năm ngày Gia đình Việt Nam (28/6/2001 - 28/6/2024), Ban Thường vụ Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) tỉnh tổ chức hội nghị sinh hoạt Chuyên đề “Giải pháp nâng cao chất lượng hoạt động của Ban Nữ công chúng”. Tại hội nghị, đại biểu chia sẻ kinh nghiệm với những cách làm hay, hiệu quả, các mô hình, điển hình tại địa phương, ngành, đơn vị.
05/06/2024 16:02
Ngày 15/5/2024, LĐLĐ tỉnh Trà Vinh ban hành Kế hoạch số 34/KH-LĐLĐ về tuyên truyền, vận động công nhân lao động (CNLĐ) học tập nâng cao trình độ tay nghề, kỹ năng nghề nghiệp, giáo dục kỹ năng sống, công nghệ thông tin và công nghệ số.
31/05/2024 15:51
Thời gian qua, LĐLĐ tỉnh chỉ đạo các cấp công đoàn triển khai nhiều hoạt động thiết thực, hướng về cơ sở nhằm quan tâm, cải thiện điều kiện, môi trường làm việc, nâng cao đời sống vật chất, tinh thần đoàn viên, người lao động.
29/05/2024 07:16
Tháng 5, tháng có ý nghĩa đặc biệt đối với công nhân, viên chức, lao động, bởi đây là tháng cao điểm tổ chức các hoạt động chăm lo cho đoàn viên, người lao động cả về vật chất lẫn tinh thần. Cho đến nay, các cấp công đoàn trong tỉnh Trà Vinh đã tổ chức nhiều hoạt động có ý nghĩa, thiết thực, tạo sự lan tỏa tích cực trong toàn xã hội.
22/05/2024 14:15
Ngày 20/5, tại Chi nhánh 7 - Công ty Cổ phần Đầu tư Thái Bình, xã Phước Hưng, huyện Trà Cú, Công đoàn cơ sở (CĐCS) Công ty tổ chức lễ kết nạp 311 công nhân lao động (CNLĐ) vào tổ chức Công đoàn Việt Nam.
21/05/2024 09:48
Ngày 20/5, tại Công ty TNHH CM ViNa Trà Vinh (ấp Thanh Xuyên, xã Kim Sơn, huyện Trà Cú), Ban Thường vụ Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) huyện Trà Cú tổ chức Đại hội thành lập Công đoàn cơ sở (CĐCS) Công ty TNHH CM ViNa Trà Vinh.
12/05/2024 14:18
Xác định tầm quan trọng của việc đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh trong giai đoạn hiện nay, hàng năm, Công đoàn Viên chức (CĐVC) tỉnh đã chỉ đạo các công đoàn cơ sở (CĐCS) tiếp tục đưa việc học tập và làm theo Bác đi vào nền nếp, trở thành việc làm thường xuyên, thiết thực, là động lực để cán bộ, công chức, viên chức, lao động (CCVCLĐ) dám nghĩ, dám làm, vượt qua khó khăn, năng động, sáng tạo, thực hiện thắng lợi mọi nhiệm vụ được giao, xây dựng tổ chức công đoàn vững mạnh.
01/05/2024 05:37
Với 08 hoạt động trọng tâm, 04 mô hình hướng về đoàn viên, người lao đông, kế hoạch tổ chức các hoạt động Tháng Công nhân năm 2024 được Ban Thường vụ Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) tỉnh xây dựng, triển khai có nhiều điểm nhấn quan trọng, hứa hẹn nhiều hoạt động sáng tạo có tính lan tỏa cao.