30/01/2024 10:33
Tặng quà gia đình khó khăn trên địa bàn ấp Rạch Dừa, xã Đại Phước.
Trong khuôn khổ hoạt động, đoàn trao tặng 02 xe đạp, 20 phần quà với tổng trị giá hơn 20 triệu đồng cho Mái ấm Liên Hoa (chùa Liên Hoa, đường Dương Quang Đông, Phường 5, thành phố Trà Vinh); thăm, tặng 10 phần quà “Xuân yêu thương” với tổng trị giá 12 triệu đồng cho 10 hộ gia đình hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn ấp Rạch Dừa, xã Đại Phước, huyện Càng Long.
Tặng quà trẻ mồ côi tại Mái ấm Liên Hoa.
Thượng tá Hồ Hữu Nghiệp, Trưởng Phòng An ninh chính trị nội bộ, Công an tỉnh cùng cho biết, đây là một trong những hoạt động ý nghĩa trong dịp “Tết đến, Xuân về”, nhằm hỗ trợ, san sẻ khó khăn của các cụ neo đơn, gia đình khó khăn và trẻ mồ côi. Đây cũng là một trong những điều kiện để tiếp tục gắn bó hơn nữa, đoàn kết hơn nữa giữa quân và dân, cùng trao đi yêu thương, tinh thần tương thân, tương ái cũng như phát huy được các nguồn lực xã hội cả trong và ngoài tỉnh cho công tác từ thiện tại địa phương.
“Hành trình kết nối yêu thương” đã đem lại nhiều niềm vui, sự phấn khởi cho các hoàn cảnh khó khăn trong dịp Tết cổ truyền của dân tộc.
Tin, ảnh: QUANG PHỤC
Đêm 26/7, tại tất cả các nghĩa trang, nhà bia ghi tên liệt sĩ ở các địa phương trong tỉnh Trà Vinh đồng loạt diễn ra lễ thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024).