23/04/2024 09:58
Học viên là lãnh đạo, hội viên các đoàn thể tham dự lớp tập huấn.
Lớp thứ nhất (ngày 23/4), có 100 học viên là cán bộ, hội viên của 05 tổ chức đoàn thể. Lớp thứ hai (ngày 24/4), có 100 học viên là giáo viên, học sinh các trường THPT, THCS trên địa bàn thành phố Trà Vinh.
Hướng dẫn, truyền đạt chương trình tập huấn do các lãnh đạo, giảng viên: ông Nguyễn Tấn Nghiệp, Phó Chủ tịch, kiêm Tổng thư ký Hội Điện lực miền Nam; Thạc sĩ Mai Thế Cường, giảng viên Trường Đại học Điện lực (giảng viên chính của lớp tập huấn); ông Đặng Phúc Khánh, Phó Giám đốc Công ty Điện lực Trà Vinh.
Ông Nguyễn Tấn Nghiệp, Phó Chủ tịch, kiêm Tổng thư ký Hội Điện lực miền Nam phát biểu tại lễ khai mạc lớp tập huấn.
Nội dung lớp tập huấn gồm: Chỉ thị số 20/CT-TTg, ngày 08/6/2023 của Thủ tướng Chính phủ về việc tăng cường tiết kiệm điện giai đoạn 2023 - 2025 và các năm tiếp theo; Chương trình tiết kiệm điệm của Tổng công ty Điện lực miền Nam; những kiến thức cơ bản về sử dụng điện an toàn, tiết kiệm và hiệu quả, nhất là trong điều kiện thời tiết, khí hậu nắng nóng hiện nay…
Sau tập huấn, các học viên sẽ là những nhân tố tích cực lan tỏa thực hiện chủ trương sử dụng điện an toàn, tiết kiệm và hiệu quả đến người thân, bạn bè và những người xung quanh mình, góp phần hoàn thành Chương trình tiết kiệm điện giai đoạn 2020 - 2025 của Chính phủ trên địa bàn tỉnh Trà Vinh.
Tin, ảnh: TRƯỜNG NGUYÊN
Đêm 26/7, tại tất cả các nghĩa trang, nhà bia ghi tên liệt sĩ ở các địa phương trong tỉnh Trà Vinh đồng loạt diễn ra lễ thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024).