18/01/2023 18:54
Đồng chí Kim Ngọc Thái (trái) tặng quà cho đồng chí Trịnh Minh Tự, Chánh án Tòa án nhân dân tỉnh Trà Vinh.
Thay mặt Tỉnh ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ Việt Nam tỉnh đồng chí Kim Ngọc Thái gởi lời chúc năm mới đến toàn thể cán bộ, công chức, viên chức của 03 đơn vị. Phó Bí thư Tỉnh ủy Kim Ngọc Thái đánh giá cao những nỗ lực của các cơ quan Nội chính đã đạt được trong năm 2022. Đồng thời mong muốn năm 2023, tiếp tục phát huy những thành tích đạt được, xây dựng kế hoạch sát với tình hình thực tế, phấn đấu hoàn thành nhiệm vụ cao nhất.
Lãnh đạo các cơ quan Nội chính cảm ơn sự quan tâm của Tỉnh ủy dành cho các ngành; đồng thời, hứa sẽ nỗ lực hoàn thành nhiệm vụ cao nhất trong năm 2023.
Đoàn chúc mừng, tặng quà tại Cục Thi hành án Dân sự tỉnh Trà Vinh.
Đoàn chúc mừng, tặng quà tại Viện Kiểm sát Nhân dân tỉnh Trà Vinh.
Tin, ảnh: TRƯỜNG NGUYÊN
Đêm 26/7, tại tất cả các nghĩa trang, nhà bia ghi tên liệt sĩ ở các địa phương trong tỉnh Trà Vinh đồng loạt diễn ra lễ thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024).