23/03/2023 09:20
Người dân tại chợ Bãi Xan (xã Đại Phước, huyện Càng Long) rất vui mừng và cảm ơn các kỹ thuật viên khi biết được nguồn nước của mình sử dụng an toàn cho sức khỏe gia đình.
Thực hiện Chương trình “Khơi nguồn nước sạch, vì sức khỏe cộng đồng”, đội ngũ kỹ thuật viên của Công trình Viettel Trà Vinh sẽ trực tiếp lấy mẫu kiểm tra tại các hồ chứa nước, giếng khoan và các nguồn nước người dân đang sử dụng trong sinh hoạt, sản xuất để phân tích, đánh giá và phân loại chất lượng nước.
Ngoài ra còn kiểm tra thiết bị lọc nước đang sử dụng, tư vấn thay thế lõi lọc, linh kiện hỏng và tư vấn giải pháp, cung cấp thiết bị lọc nước đầu nguồn, máy lọc nước uống trực tiếp…Đồng thời, tuyên truyền, hướng dẫn người dân xử lý tốt nguồn nước ăn uống, sinh hoạt nhằm bảo vệ sức khỏe gia đình và cộng đồng.
Các hoạt động của Chương trình “Khơi nguồn nước sạch, vì sức khỏe cộng đồng” đã nhận được sự hưởng ứng tích cực của người dân trong tỉnh và được đánh giá mang lại nhiều giá trị cho cộng đồng. Nhất là, việc đảm bảo nguồn nước sạch trong sinh hoạt, sản xuất sẽ giúp người dân có điều kiện vệ sinh tốt hơn, cải thiện sức khỏe và phòng chống dịch bệnh.
Tới đây, Công trình Viettel Trà Vinh cam kết sẽ tiếp tục duy trì các hoạt động kiểm tra nguồn nước và tuyên truyền, hướng dẫn người dân sử dụng nước sạch trong sinh hoạt, sản xuất cũng như hỗ trợ cung cấp, lắp đặt thiết bị và các giải pháp xử lý nước mang đến nguồn nước sạch trong sinh hoạt của người dân với giá cạnh tranh nhất với thị trường.
Tin, ảnh: HÂN HUỲNH
Đêm 26/7, tại tất cả các nghĩa trang, nhà bia ghi tên liệt sĩ ở các địa phương trong tỉnh Trà Vinh đồng loạt diễn ra lễ thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024).