06/04/2024 05:53
Trao quyết định tặng nhà đồng đội đối với chị Hồ Thị Hồng Sương
Phát biểu tại lễ bàn giao nhà, lãnh đạo Phòng Công tác Đảng và công tác chính trị Công an tỉnh cho biết, thời gian qua, Đảng ủy, lãnh đạo Công an tỉnh luôn quan tâm đối với cán bộ, chiến sĩ có hoàn cảnh khó khăn, chỉ đạo Công an các đơn vị, địa phương và các tổ chức đoàn thể trong Công an tỉnh đề xuất nhiều hình thức hỗ trợ phù hợp.
Qua khảo sát, biết được hoàn cảnh gia đình đồng chí Hồ Thị Hồng Sương và Trung úy Hà Quốc Hận cuộc sống gặp nhiều khó khăn, không có nhà ở, Ban Thanh niên Công an tỉnh đề xuất và được Đảng ủy, lãnh đạo Công an tỉnh thống nhất chủ trương, vận động kinh phí xây dựng nhà đồng đội; mỗi căn nhà được hỗ trợ 70 triệu đồng.
Đoàn công tác và chính quyền địa phương tặng quà và chụp ảnh lưu niệm với gia đình đồng chí Trung úy Hà Quốc Hận.
Trong căn nhà mới khang trang, ấm áp nghĩa tình, chị Hồ Thị Hồng Sương và Trung úy Hà Quốc Hận gửi lời cảm ơn đến Đảng ủy, Lãnh đạo Công an tỉnh; Ban Thanh niên Công an tỉnh, nhà tài trợ và chính quyền địa phương đã quan tâm, hỗ trợ gia đình kinh phí xây nhà; hứa sẽ tiếp tục nỗ lực, phấn đấu vượt qua khó khăn, vươn lên trong cuộc sống và hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao.
Tin, ảnh: PHẠM HƠN
Đêm 26/7, tại tất cả các nghĩa trang, nhà bia ghi tên liệt sĩ ở các địa phương trong tỉnh Trà Vinh đồng loạt diễn ra lễ thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024).