16/04/2024 10:14
Thăm, tặng quà gia đình cựu Thanh niên xung phong Lê Thị Lan.
Tại mỗi nơi đến, anh Lâm Chí Trung đã ân cần thăm hỏi sức khỏe, đời sống và nghe các cựu Thanh niên xung phong kể về những kỷ niệm thời chiến. Đồng thời, tặng mỗi cựu Thanh niên xung phong một phần quà trị giá 01 triệu đồng.
Thăm, tặng quà gia đình cựu Thanh niên xung phong Sơn Thị Êne.
Hoạt động nhằm tri ân sâu sắc, thể hiện đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, “Đền ơn đáp nghĩa” của tuổi trẻ Đoàn Khối các cơ quan và Doanh nghiệp tỉnh đối với những đóng góp, cống hiến và hy sinh của thế hệ cha anh đi trước cho sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, trong đó có các cựu Thanh niên xung phong.
Tin, ảnh: HỒNG NHUNG
Sáng nay (23/7), Ban Thường vụ Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) tỉnh tổ chức buổi gặp mặt cán bộ công đoàn tiêu biểu nhân kỷ niệm 95 năm ngày Thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 - 28/7/2024).