15/07/2024 20:56
Chiều ngày 15/7, tại huyện Cầu Kè, Ban Tổ chức Festival 100 năm Dừa sáp Trà Vinh và Tuần lễ Vu lan Thắng hội huyện Cầu Kè, tỉnh Trà Vinh năm 2024 (Ban tổ chức Festival) tổ chức hội nghị sơ kết tiến độ thực hiện kế hoạch Festival 100 năm Dừa sáp Trà Vinh và Tuần lễ Vu lan Thắng hội huyện Cầu Kè.
15/10/2023 09:41
Thực hiện cuộc vận động học tập và làm theo tấm gương, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh, thời gian qua trên địa bàn huyện Cầu Kè đã xuất hiện nhiều mô hình học tập và làm theo Bác với cách làm linh hoạt, sáng tạo đã mang lại hiệu quả thiết thực, trong đó có mô hình gây Quỹ Khuyến học giúp đỡ học sinh nghèo đến trường do Ban Thường vụ Huyện ủy Cầu Kè phát động là một điển hình.