21/06/2024 12:49
Sáng nay (ngày 21/6), Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Kim Ngọc Thái đến thăm, chúc mừng Báo Trà Vinh, Hội Văn học Nghệ thuật tỉnh Trà Vinh, Đài Phát thanh và Truyền hình Trà Vinh nhân kỷ niệm 99 năm ngày Báo chí cách mạng Việt Nam (21/6/1925 - 21/6/2024), tham gia cùng đoàn có lãnh đạo Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy, Sở Thông tin và Truyền thông, Văn phòng Tỉnh ủy.
20/06/2024 13:49
Tuy không phải là những người làm báo chuyên nghiệp nhưng với năng khiếu và đam mê “viết lách”, những cộng tác viên luôn có những bài viết ý nghĩa cộng tác với Báo Trà Vinh. Qua đó, kịp thời đưa những thông tin phục vụ độc giả, đáp ứng thị hiếu của người đọc, góp phần đa dạng công tác tuyên truyền.
20/06/2024 08:19
...Để nâng cao hiệu quả công tác tuyên truyền, sau khi ra mắt bạn đọc số đầu tiên, Ban Tuyên huấn tỉnh chỉ đạo Tiểu ban Thông tấn báo chí dịch chữ Việt báo Anh Dũng thành phiên bản báo Anh Dũng chữ Khmer, phổ biến đến chư tăng trong các chùa, để các vị chư tăng truyền đạt nội dung ra đồng bào Phật tử, con sóc và binh lính người Khmer trong hàng ngủ địch.
23/12/2023 08:02
Chuyển đổi số là xu thế tất yếu của báo chí hiện đại nhằm phục vụ độc giả tốt nhất, nhanh nhất. Ngoài đầu tư thiết bị công nghệ, phần mềm thì tư duy của cán bộ, phóng viên các cơ quan báo chí cần thay đổi phù hợp. Hội Nhà báo Việt Nam tỉnh Trà Vinh vừa tổ chức lớp tập huấn nghiệp vụ “Sản xuất video clip trên báo chí đa nền tảng”, qua đó giúp phóng viên, biên tập viên ứng dụng chuyển đổi số vào thực hiện nhiệm vụ, giúp nâng cao kỹ năng xử lý thông tin, phù hợp với xu hướng làm báo hiện đại.
14/12/2023 16:47
Chiều ngày 14/12, Ban Thường trực UBMTTQ Việt Nam tỉnh Trà Vinh tổ chức lễ ký kết kế hoạch phối hợp giữa UBMTTQ Việt Nam tỉnh với Báo Trà Vinh, Đài Phát thanh và Truyền hình Trà Vinh về việc tuyên truyền Đại hội Mặt trận Tổ quốc Việt Nam các cấp tiến tới Đại hội đại biểu toàn quốc Mặt trận Tổ quốc Việt Nam lần thứ X, nhiệm kỳ 2024 - 2029.
24/11/2023 14:36
Sáng ngày 24/11, tại Nhà khách Tỉnh ủy Trà Vinh, Trung tâm Môi trường và Phát triển nguồn lực cộng đồng (CECAD) thuộc Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật Việt Nam tổ chức tập huấn “Nâng cao năng lực truyền thông về thích ứng biến đổi khí hậu”.