29/01/2024 15:23
Đại tá Trần Xuân Ánh, Giám đốc Công an tỉnh thăm hỏi, tặng quà gia đình ông Đỗ Phú Cẩn.
Cùng đi có đại diện lãnh đạo Phòng Tham mưu Công an tỉnh, Công an huyện Càng Long và chính quyền địa phương.
Đoàn đến thăm, chúc Tết gia đình Liệt sĩ Đỗ Phú Cẩn (ở ấp Phú Đức, xã Bình Phú), nguyên Vụ trưởng Vụ VII, Cơ quan Ủy ban Kiểm tra Trung ương; gia đình ông Đỗ Ngọc Chưởng (Khóm 3, thị trấn Càng Long), nguyên Bí thư Huyện ủy huyện Càng Long.
Đại tá Trần Xuân Ánh, Giám đốc Công an tỉnh thăm hỏi và tặng quà gia đình ông Đỗ Ngọc Chưởng.
Tại mỗi nơi đến, Đại tá Trần Xuân Ánh, Giám đốc Công an tỉnh ân cần thăm hỏi sức khỏe, hoàn cảnh gia đình và ôn lại truyền thống hào hùng của các thế hệ đi trước trong công cuộc đấu tranh giành độc lập, tự do cho dân tộc, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc. Đồng chí Giám đốc Công an tỉnh mong muốn mỗi gia đình tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng, động viên con, cháu tích cực tham gia xây dựng gia đình, quê hương ngày càng giàu đẹp.
Nhân dịp Tết đến, Xuân về, đồng chí Đại tá Trần Xuân Ánh kính chúc các gia đình năm mới mạnh khỏe, hạnh phúc, vạn sự như ý.
Tin, ảnh: ĐẠT NHÂN
Đêm 26/7, tại tất cả các nghĩa trang, nhà bia ghi tên liệt sĩ ở các địa phương trong tỉnh Trà Vinh đồng loạt diễn ra lễ thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024).