31/08/2023 07:55
Lãnh đạo tỉnh đến đặt tràng hoa, thắp hương Chủ tịch Hồ Chí Minh tại Đền thờ của Người.
Đoàn do đồng chí Kim Ngọc Thái, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh làm Trưởng đoàn. Tham gia đoàn có các đồng chí: Lâm Minh Đằng, Phó Bí thư Tỉnh ủy; Dương Thị Ngọc Thơ, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh; Lê Thanh Bình, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy Phó Chủ tịch UBND tỉnh; Phạm Tiết Cường, Phó Chủ tịch UBMTTQ Việt Nam tỉnh Trà Vinh và các đồng chí trong Ban Thường vụ, Ban Chấp hành Tỉnh ủy; lãnh đạo Thành ủy, HĐND, UBND và UBMTTQ Việt Nam thành phố Trà Vinh…
Đoàn đến viếng các anh hùng liệt sĩ.
Tại các nơi đến viếng, lãnh đạo tỉnh Trà Vinh đặt tràng hoa, thắp hương bày tỏ lòng biết ơn đến Chủ tịch Hồ Chí Minh và các anh hùng liệt sĩ đã cống hiến cả cuộc đời mình cho sự nghiệp cách mạng. Đồng thời các đồng chí lãnh đạo tỉnh nguyện tiếp tục thực hiện tốt những lời dạy của Bác Hồ và noi gương các anh hùng liệt sĩ để xây dựng đất nước nói chung và tỉnh Trà Vinh ngày càng phát triển.
Lãnh đạo tỉnh thắp hương cho các anh hùng liệt sĩ.
Tin, ảnh: BÁ THI
Chiều ngày 26/7, UBMTTQ Việt Nam tỉnh tổ chức hội nghị phản biện xã hội đối với dự thảo Nghị quyết quy định chính sách hỗ trợ về đất đai đối với đồng bào dân tộc thiểu số (DTTS) sinh sống trên địa bàn tỉnh và Quyết định của UBND tỉnh Quy định về bồi thường, hỗ trợ, tái định cư khi Nhà nước thu hồi đất trên địa bàn tỉnh Trà Vinh.