30/01/2024 14:56
Đoàn chụp ảnh lưu niệm cùng phu nhân cố Phó Thủ tướng Chính phủ Trương Vĩnh Trọng.
Tham gia cùng đoàn có đồng chí Thạch Phước Bình, Tỉnh ủy viên, Phó Trưởng đoàn chuyên trách Đoàn ĐBQH khóa XV đơn vị tỉnh Trà Vinh; các Ban HĐND tỉnh. Tại các nơi đến, đồng chí Dương Thị Ngọc Thơ đã thăm hỏi, chúc các gia đình đón năm mới an khang, thịnh vượng.
Cùng ngày, đoàn đã đến chúc tết Tỉnh ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ Việt Nam tỉnh Bến Tre. Tiếp đoàn có đồng chí Huỳnh Quang Triệu, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh Bến Tre.
Phó Chủ tịch HĐND tỉnh Dương Thị Ngọc Thơ chúc tết Tỉnh ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ Việt Nam tỉnh Bến Tre.
Trong không khí cởi mở, thân tình, lãnh đạo 02 tỉnh đã thông báo những nét nổi bật về phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh năm 2023 và định hướng năm 2024. Đồng chí Dương Thị Ngọc Thơ mong muốn, 02 tỉnh Trà Vinh - Bến Tre tiếp tục phát huy truyền thống đoàn kết, gắn bó, hợp tác chặt chẽ để 02 tỉnh cùng phát triển. Đồng chí Dương Thị Ngọc Thơ chúc Đảng bộ, chính quyền và Nhân dân tỉnh Bến Tre ngày càng thành công và phát triển.
Đoàn lãnh đạo 02 tỉnh Trà Vinh - Bến Tre chụp ảnh lưu niệm.
Đồng chí Huỳnh Quang Triệu, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh Bến Tre tin tưởng rằng, với truyền thống đoàn kết, gắn bó, 02 tỉnh Trà Vinh - Bến Tre sẽ tiếp tục hỗ trợ nhau trên các lĩnh vực, xây dựng 02 tỉnh phát triển song hành, vững chắc.
Dịp này, đồng chí Huỳnh Quang Triệu gửi lời chúc đến đảng bộ, chính quyền và Nhân dân tỉnh Trà Vinh năm mới đạt nhiều thắng lợi mới.
Tin, ảnh: SƠN TUYỀN
Chiều ngày 26/7, UBMTTQ Việt Nam tỉnh tổ chức hội nghị phản biện xã hội đối với dự thảo Nghị quyết quy định chính sách hỗ trợ về đất đai đối với đồng bào dân tộc thiểu số (DTTS) sinh sống trên địa bàn tỉnh và Quyết định của UBND tỉnh Quy định về bồi thường, hỗ trợ, tái định cư khi Nhà nước thu hồi đất trên địa bàn tỉnh Trà Vinh.