19/05/2023 08:27
Hội Liên hiệp phụ nữ tỉnh dâng hoa viếng Bác.
Cùng dự có các Ban chủ nhiệm Câu lạc bộ 30/4, Câu lạc 20/10, chủ tịch Hội LHPN các huyện, thị xã, thành phố, Hội Phụ nữ lực lượng vũ trang.
Trong không khí trang nghiêm, thành kính, đoàn đã đặt vòng hoa và dâng hương tưởng niệm Bác Hồ, bày tỏ lòng tri ân sâu sắc với công lao của Bác đối với sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc và nguyện tiếp tục đi theo con đường mà Đảng và Bác Hồ đã lựa chọn.
Thời gian tới, các cấp Hội trong tỉnh tiếp tục đoàn kết, nỗ lực thực hiện tốt các phong trào phụ nữ, hỗ trợ phụ nữ vươn lên phát triển kinh tế gia đình, tự học tự rèn nâng cao trình độ, năng lực công tác góp phần xây dựng quê hương Trà Vinh ngày càng phát triển...
Thành viên trong đoàn Hội Liên hiệp phụ nữ tỉnh đến viếng Bác chụp ảnh lưu niệm tại Đền thờ Bác Hồ.
Tin, ảnh: NGỌC XOÀN
Chiều ngày 26/7, UBMTTQ Việt Nam tỉnh tổ chức hội nghị phản biện xã hội đối với dự thảo Nghị quyết quy định chính sách hỗ trợ về đất đai đối với đồng bào dân tộc thiểu số (DTTS) sinh sống trên địa bàn tỉnh và Quyết định của UBND tỉnh Quy định về bồi thường, hỗ trợ, tái định cư khi Nhà nước thu hồi đất trên địa bàn tỉnh Trà Vinh.