10/07/2023 14:59
Đồng chí Nguyễn Văn Hiếu trao Quyết định cho đồng chí Thân Thị Ngọc Kiều.
Theo đó, đồng chí Nguyễn Văn Hiếu trao Quyết định số 2929-QĐ/TU, ngày 07/7/2023 của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về việc điều động đồng chí Thân Thị Ngọc Kiều, Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Càng Long đến công tác tại HĐND tỉnh, giới thiệu để HĐND tỉnh bầu giữ chức vụ Trưởng Ban Kinh tế - Ngân sách, HĐND tỉnh, nhiệm kỳ 2021 - 2026.
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Nguyễn Văn Hiếu mong muốn đồng chí Thân Thị Ngọc Kiều trên cương vị mới, nỗ lực học hỏi, rèn luyện, phát huy trí tuệ, cùng tập thể lãnh đạo cơ quan, đơn vị mới tiếp tục xây dựng khối đoàn kết, thống nhất, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao.
Lãnh đạo Tỉnh ủy, Huyện ủy Càng Long chụp hình cùng đồng chí Thân Thị Ngọc Kiều.
Phát biểu nhận nhiệm vụ, đồng chí Thân Thị Ngọc Kiều thể hiện niềm vinh dự khi được Tỉnh ủy, Ban Thường vụ Tỉnh ủy, tin tưởng, tín nhiệm giao nhiệm vụ mới. Đồng thời, đồng chí hứa sẽ không ngừng rèn luyện, phấn đấu cùng tập thể cơ quan, đơn vị mới hoàn thành tốt nhiệm vụ được phân công.
Tin, ảnh: NGỌC HỒNG
Chiều ngày 26/7, UBMTTQ Việt Nam tỉnh tổ chức hội nghị phản biện xã hội đối với dự thảo Nghị quyết quy định chính sách hỗ trợ về đất đai đối với đồng bào dân tộc thiểu số (DTTS) sinh sống trên địa bàn tỉnh và Quyết định của UBND tỉnh Quy định về bồi thường, hỗ trợ, tái định cư khi Nhà nước thu hồi đất trên địa bàn tỉnh Trà Vinh.