04/04/2023 19:38
Đại tá Trần Xuân Ánh, Giám đốc Công an tỉnh thăm hỏi tình hình sức khỏe Linh mục Nguyễn Văn Kỉnh, Chánh sở nhà thờ Mặc Bắc.
Theo đó, đoàn đến thăm tặng quà tại nhà thờ Mặc Bắc (thị trấn Cầu Quan, huyện Tiểu Cần), nhà thờ Phước Hảo (xã Phước Hảo, huyện Châu Thành) và nhà thờ Bãi Xan (xã Đại Phước, huyện Càng Long).
Tại mỗi nơi đến, Đại tá Trần Xuân Ánh, Giám đốc Công an tỉnh ân cần thăm hỏi tình hình sức khỏe, đời sống tinh thần và chúc các vị Linh mục, nam, nữ tu sĩ, đồng bào Công giáo luôn mạnh khỏe, đón một mùa Lễ Phục sinh an lành, nhận được nhiều hồng ân của Thiên chúa.
Đại tá Trần Xuân Ánh, Giám đốc Công an tỉnh tặng quà chúc mừng Linh mục Trần Văn Kích, Chánh sở nhà thờ Bãi Xan, Chủ tịch Ủy ban Đoàn kết Công giáo tỉnh.
Giám đốc Công an tỉnh ghi nhận, biểu dương những đóng góp quý báu của các vị chức sắc, đồng bào Công giáo thời gian qua và mong muốn các vị chức sắc, đồng bào Công giáo tiếp tục đồng hành cùng lực lượng Công an Trà Vinh, tham gia giữ gìn an ninh, trật tự, sống tốt đời, đẹp đạo, vì cuộc sống bình yên, hạnh phúc.
Tin, ảnh: ĐẠT NHÂN
Chiều ngày 26/7, UBMTTQ Việt Nam tỉnh tổ chức hội nghị phản biện xã hội đối với dự thảo Nghị quyết quy định chính sách hỗ trợ về đất đai đối với đồng bào dân tộc thiểu số (DTTS) sinh sống trên địa bàn tỉnh và Quyết định của UBND tỉnh Quy định về bồi thường, hỗ trợ, tái định cư khi Nhà nước thu hồi đất trên địa bàn tỉnh Trà Vinh.