Theo kế hoạch, nhân dịp lễ Sêne Đôlta năm 2023, UBMTTQ Việt Nam tỉnh thành lập 04 đoàn đi thăm, chúc mừng 52 điểm chùa và gia đình. Bên cạnh đó, tham gia thăm 04 chùa và 10 gia đình, cán bộ theo kế hoạch của Ban Dân tộc tỉnh.
Thủ trưởng các cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp, trường học có kế hoạch sắp xếp để cán bộ, công chức, viên chức, chiến sĩ, người lao động, học sinh, sinh viên dân tộc Khmer được nghỉ Lễ Sêne Đôlta trong 03 ngày 13, 14, 15/10/2023.