26/05/2023 08:11
Xác định thực hiện tốt công tác từ thiện xã hội là góp phần thiết thực cùng Đảng và Nhà nước bảo đảm an sinh xã hội và phúc lợi xã hội. Những năm qua, Hội Đoàn kết sư sãi yêu nước (ĐKSSYN) huyện Cầu Kè vận động chư Tăng và Phật tử thực tốt công tác từ thiện xã hội như: xây dựng nhà Đại đoàn kết, trao quà, hỗ trợ tiền trị bệnh cho hộ nghèo, cận nghèo,… với tổng số tiền gần 25 tỷ đồng.
29/04/2023 14:38
Từ những ý kiến, kiến nghị của cử tri, đặc biệt là cử tri là Phật tử Khmer qua các lần gặp gỡ, tiếp xúc, chứng kiến những vấn đề bất cập, nảy sinh trong thực tế cuộc sống thực tiễn, Hòa thượng Thạch Thảo - Trụ trì chùa Kan Đal, xã Hòa Ân, huyện Cầu Kè phát huy tốt vai trò, nêu gương là vị đại biểu dân cử.