25/01/2023 15:54
Đồng chí Nguyễn Văn Ngà, Chủ tịch UBND huyện Cầu Ngang trao học bổng cho sinh viên.
Tham dự buổi lễ có các đồng chí: Trần Minh Bảnh, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy; Nguyễn Văn Ngà, Chủ tịch UBND huyện; Nguyễn Thanh Hùng, Phó Chủ tịch UBND huyện; Nguyễn Văn Xuân, Chủ tịch Hội Khuyến học huyện cùng đại diện lãnh đạo, nguyên lãnh đạo Hội Khuyến học huyện, ngành, đoàn thể huyện và các sinh viên nhận học bổng.
Năm 2022, Hội Khuyến học huyện Cầu Ngang vận động gây Quỹ Khuyến học trên 896 triệu đồng. Trong năm học 2022 - 2023, đã trao học bổng cho 287 sinh viên trên địa bàn huyện, mỗi suất trị giá 1,5 triệu đồng. Trong số 287 sinh viên nhận học bổng lần này, có 121 sinh viên khá, giỏi và 85 sinh viên thuộc diện hộ nghèo, cận nghèo với tổng kinh phí 430 triệu đồng.
Lãnh đạo Huyện ủy, UBND huyện Cầu Ngang trao học bổng cho sinh viên.
Tin, ảnh: MỸ NHÂN
Sáng ngày 19/7, đồng chí Nguyễn Thị Bạch Vân, Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo; đồng chí Tăng Thị Ngọc Mai, Phó Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo đồng chủ trì hội nghị tổng kết năm học 2023 - 2024 đối với bậc học giáo dục mầm non (GDMN).