20/06/2024 09:46
Một trong những hoạt động diễn ra nhân Tháng Hành động vì trẻ em tỉnh Trà Vinh năm 2024 được nhiều người quam tâm, đó chính là Hội thi vẽ tranh “Sắc màu tuổi thơ”. Đây là hoạt động do 04 đơn vị cùng phối hợp tổ chức gồm: Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch; Sở Giáo dục và Đào tạo; Sở Lao động - Thương binh và Xã hội và Tỉnh Đoàn Trà Vinh.
06/04/2024 09:04
Nhằm bồi dưỡng tình yêu biển, đảo, nâng cao ý thức trách nhiệm của học sinh và thế hệ trẻ về biển, đảo quê hương, vừa qua, Bộ Tư lệnh Vùng Cảnh sát biển 3 phối hợp tổ chức cuộc thi “Em yêu biển, đảo quê hương” cho học sinh khối THCS trên địa bàn thành phố Trà Vinh. Qua đó, giúp học sinh nắm chắc quan điểm, chủ trương của Đảng, Nhà nước, các văn bản pháp luật có liên quan về biển, đảo Tổ quốc và thể hiện tình yêu biển, đảo quê hương.
02/12/2023 17:58
Sáng nay (02/12), tại Trường Tiểu học Ngũ Lạc A, ấp Rọ Say, xã Ngũ Lạc, huyện Duyên Hải, Bộ Tư lệnh Vùng Cảnh sát biển 3, Ban Dân vận Tỉnh ủy, Huyện ủy, UBND huyện Duyên Hải phối hợp tổ chức buổi lễ trao giải Cuộc thi “Em yêu biển, đảo quê hương” dành cho khối học sinh các trường THCS trên địa bàn huyện Duyên Hải.