25/09/2023 11:49
Nhân viên Chi nhánh Công trình Viettel Trà Vinh và lãnh đạo Trường Mẫu giáo Long Thới ráp lồng đèn tặng học sinh.
Chương trình đã trao 360 chiếc lồng đèn trung thu cho học sinh Trường Mẫu giáo Long Thới, tổng trị giá trên 14 triệu đồng.
Chị Huỳnh Thị Ngọc Hân, đại diện Chi nhánh Công trình Viettel Trà Vinh cho biết: đây là chương trình thiện nguyện nhằm san sẻ yêu thương đến với các em, phần quà tuy không lớn nhưng mang ý nghĩa thiết thực, thể hiện sự quan tâm sâu sắc của đơn vị đối với học sinh nghèo, vùng sâu, vùng xa; góp phần giúp các em đón tết Trung thu vui tươi, lành mạnh và trọn vẹn niềm vui.
Đại diện Chi nhánh Công trình Viettel Trà Vinh và lãnh đạo Trường Mẫu giáo Long Thới trao lồng đèn cho học sinh.
Tin, ảnh: HỒNG NHUNG
Kỷ niệm 23 năm ngày Gia đình Việt Nam (28/6/2001 - 2024), sáng ngày 24/6, Hội Liên hiệp phụ nữ (LHPN) tỉnh tổ chức tọa đàm chuyên đề về gia đình, chủ đề “Xây dựng gia đình hạnh phúc, bình an” gắn với biểu dương chương trình “Mẹ đỡ đầu”, biểu dương phụ nữ cao tuổi, phụ nữ khuyết tật.