22/11/2022 16:20
Lãnh đạo tỉnh Trà Vinh thắp hương cố Thủ tướng Chính phủ Võ Văn Kiệt.
Đây là hoạt động nhân kỷ niệm 100 năm ngày sinh đồng chí Võ Văn Kiệt (23/11/1922 - 23/11/2022). Ông là tấm gương cộng sản kiên trung, suốt đời vì nước, vì dân, người học trò xuất sắc của Chủ tịch Hồ Chí Minh.
Tại Khu lưu niệm cố Thủ tướng Chính phủ Võ Văn Kiệt đoàn đặt tràng hoa kính viếng và dâng hương cố Thủ tướng Chính phủ Võ Văn Kiệt, nhằm bày tỏ lòng biết ơn vô hạn trước những cống hiến của ông dành cho đất nước.
Tại Nhà trưng bày mang tên “Vườn nhà ông Sáu Dân”, các thành viên trong đoàn được tìm hiểu về cuộc đời và sự nghiệp cách mạng của cố Thủ tướng Chính phủ Võ Văn Kiệt thông qua những hình ảnh và những đoạn phim tư liệu.
Đoàn chụp ảnh lưu niệm tại Khu lưu niệm cố Thủ tướng Chính phủ Võ Văn Kiệt.
Tin, ảnh: BÁ THI
Đúng 15 giờ ngày 26/7/2024, Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được cử hành trọng thể tại Nghĩa trang Mai Dịch, Hà Nội.