01/12/2020 09:30
Các cháu thiếu niên, nhi đồng cùng gia đình tham gia “Đêm hội trăng rằm” năm 2020 do LĐLĐ tỉnh tổ chức.
(TVO) Trong năm 2020, các cấp công đoàn trong tỉnh tặng 235 chiếc xe đạp, 1.144 suất học bổng, tặng 10.395 phần quà, tặng dụng cụ học học tập cho khoảng 20.000 trẻ em là con của ĐVCĐ, CNVCLĐ cơ quan, đơn vị, công ty, doanh nghiệp, tổng kinh phí trên 5,5 tỷ đồng.
Chăm lo cho con của ĐVCĐ, CNVCLĐ, nhất là con của ĐVCĐ, NLĐ có hoàn cảnh khó khăn luôn được các cấp công đoàn trong tỉnh quan tâm, với nhiều hình thức đa dạng, hiệu quả. Niềm vui về thành tích học tập của các em đã tạo động lực để đội ngũ CNVCLĐ yên tâm lao động sản xuất, công tác, góp phần hoàn thành tốt nhiệm của cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp.
Thời gian tới, LĐLĐ tỉnh tiếp tục chỉ đạo các cấp công đoàn quan tâm công tác bảo vệ chăm sóc giáo dục trẻ em nói chung, trẻ em có hoàn cảnh khó khăn nói riêng, góp phần cho trẻ em được sống trong một môi trường an toàn, lành mạnh, được chăm sóc, bảo vệ một cách toàn diện.
Tin, ảnh: PHAN TUẤN
Đại tá Trần Xuân Ánh, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Công an tỉnh mong muốn đoàn viên, thanh niên, hội viên Công an tỉnh Trà Vinh phát huy tính sáng tạo của tuổi trẻ, tránh làm việc theo lối mòn. Đó là lời nhắn nhủ của người đứng đầu Công an tỉnh tại cuộc gặp gỡ, đối thoại với đoàn viên, thanh niên, hội viên Công an tỉnh vừa được tổ chức vào cuối tháng 6/2024.