15/11/2022 10:58
Lực lượng công binh thu gom, đưa đi xử lý quả bom 112,5kg tại xã Đông Hải, huyện Duyên Hải.
Quả bom được ông Lê Văn Tuấn, sinh năm 1975 phát hiện trong lúc đào đất cải tạo vuông tôm tại xã Đông Hải, huyện Duyên Hải. Quả bom khi được phát hiện còn nguyên ngòi nổ, ngay lập tức ông Tuấn trình báo với Ban CHQS huyện Duyên Hải để xử lý.
Trước đó, trong quá trình đào đất để xây nhà và đánh bắt thủy sản, người dân xã Long Hữu, thị xã Duyên Hải đã phát hiện 02 quả bom nên trình báo lực lượng chức năng. Sau đó, địa phương đã cử cán bộ khảo sát, phân công lực lượng cắm biển báo không để người dân vào khu vực nguy hiểm; đồng thời báo cáo Bộ CHQS tỉnh chỉ đạo lực lượng công binh thu gom, đưa đi xử lý.
Tin, ảnh: HỮU HIỆP
Thấy có người say xỉn quậy phá, gọi 113; phát hiện trường hợp chạy xe lạng lách, đánh võng, gọi 113; nghi vấn các đối tượng thanh, thiếu niên chuẩn bị “ấu đả” nhau, gọi 113; vợ chồng cãi nhau, gọi 113; bị phiền vì hàng xóm hát karaoke quá giờ quy định, gọi 113; bị lừa tiền qua mạng xã hội, gọi 113; cần tư vấn về quy trình cấp tài khoản định danh điện tử hoặc thẻ căn cước, gọi 113…