23/09/2022 10:36
Lực lượng tham gia Diễn tập tổ chức hợp luyện lần thứ I.
Thực hiện chủ trương của Bộ Công an và Kế hoạch của UBND tỉnh Trà Vinh về việc diễn tập xử lý tình huống cháy có huy động nhiều lực lượng, phương tiện tham gia. UBND tỉnh Trà Vinh dự kiến tổ chức diễn tập chính thức vào ngày 03/10/2022 và thành lập Ban chỉ đạo diễn tập cấp tỉnh do ông Lê Văn Hẳn, Chủ tịch UBND tỉnh làm Trưởng ban; Đại tá Lê Văn Tư, Phó Giám đốc Công an tỉnh làm Phó Trưởng ban Thường trực Ban chỉ đạo.
Đây là đợt diễn tập có quy mô lớn, lần đầu tiên được tổ chức tại Trà Vinh với sự tham gia của 29 đơn vị có liên quan, huy động 29 phương tiện xe ô-tô các loại, 01 ca nô chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ, 13 xe chữa cháy và khoảng 300 lực lượng tham gia.
Huy động phương tiện tham gia Diễn tập tổ chức hợp luyện lần thứ I.
Các đơn vị có liên quan thành lập Ban chỉ đạo để tổ chức thực hiện hiệu quả kế hoạch đề ra. Đại tá Lê Văn Tư, Phó Giám đốc Công an tỉnh là Trưởng ban chỉ đạo diễn tập của Công an tỉnh.
Để có sự phối hợp nhịp nhàng, đảm bảo an toàn cho các lực lượng tham gia và người dân ở khu vực xung quanh địa điểm diễn ra diễn tập, các đơn vị có liên quan đang khẩn trương triển khai thực hiện công tác chuẩn bị và tổ chức tập luyện theo phương án, kịch bản đã được duyệt và tổ chức hợp luyện lần thứ II vào ngày 28/9 và tổng duyệt vào 30/9 trước khi diễn ra diễn tập chính thức.
Tin, ảnh: MỘNG TUYỀN
Thấy có người say xỉn quậy phá, gọi 113; phát hiện trường hợp chạy xe lạng lách, đánh võng, gọi 113; nghi vấn các đối tượng thanh, thiếu niên chuẩn bị “ấu đả” nhau, gọi 113; vợ chồng cãi nhau, gọi 113; bị phiền vì hàng xóm hát karaoke quá giờ quy định, gọi 113; bị lừa tiền qua mạng xã hội, gọi 113; cần tư vấn về quy trình cấp tài khoản định danh điện tử hoặc thẻ căn cước, gọi 113…