06/03/2023 09:22
Quả bom nặng trên 150kg do người dân ấp Nhà Mát phát hiện.
Theo Thiếu tá Bao Quốc Vệ, Trợ lý Công binh, Ban Công binh, Phòng Tham mưu Bộ CHQS tỉnh cho biết: quả bom có ký hiệu MK81, nặng trên 150kg, do người dân ấp Nhà Mát, xã Trường Long Hòa, thị xã Duyện Hải phát hiện trong quá trình đào đất xây dựng công trình, đồng thời báo cáo cơ quan chức địa phương xử lý.
Sau khi có báo cáo từ Ban CHQS thị xã Duyên Hải, Bộ CHQS tỉnh cử lực lượng khảo sát và lắp đặt rào chắn, biển báo “khu vực nguy hiểm”.
Qua quá trình khảo sát thực tế, quả bom vẫn còn nguyên ngòi nổ, rất nguy hiểm nếu có sự tác động trực tiếp. Qua hơn 01 buổi tiến hành xử lý, quả bom đã được lực lượng công binh quân sự tỉnh đưa về tập kết tại trường bắn Ban CHQS huyện Tiểu Cần an toàn, chờ hủy nổ theo quy định.
Lực lượng công binh quân sự tỉnh di chuyển quả bom về nơi tập kết an toàn.
Tin, ảnh: HỮU HIỆP
Thấy có người say xỉn quậy phá, gọi 113; phát hiện trường hợp chạy xe lạng lách, đánh võng, gọi 113; nghi vấn các đối tượng thanh, thiếu niên chuẩn bị “ấu đả” nhau, gọi 113; vợ chồng cãi nhau, gọi 113; bị phiền vì hàng xóm hát karaoke quá giờ quy định, gọi 113; bị lừa tiền qua mạng xã hội, gọi 113; cần tư vấn về quy trình cấp tài khoản định danh điện tử hoặc thẻ căn cước, gọi 113…