14/04/2024 15:46
Với tinh thần “Vì nước quên thân, vì dân phục vụ”, Cảnh sát cơ động Công an tỉnh Trà Vinh đã bảo vệ an toàn tuyệt đối các mục tiêu quan trọng về chính trị, kinh tế, văn hóa, xã hội của tỉnh; bảo vệ an toàn các đoàn cán bộ lãnh đạo của Đảng, Nhà nước đến thăm và làm việc; thực hiện tốt công tác dân vận, cứu hộ, cứu nạn, phòng, chống và khắc phục hậu quả thiên tai, dịch bệnh… để lại hình ảnh đẹp của lực lượng Công an nhân dân nói chung, Cảnh sát cơ động nói riêng trong lòng Nhân dân.
Chiến sĩ Cảnh sát cơ động tập luyện võ thuật Công an nhân dân.
Cảnh sát cơ động huấn luyện động vật nghiệp vụ sẵn sàng chiến đấu.
Huấn luyện ngắm, bắn súng chuyên dụng.
Cảnh sát cơ động luyện tập chiến thuật Công an nhân dân.
Cơ động, sẵn sàng chiến đấu trong mọi tình huống.
Bảo đảm an ninh, an toàn sự kiện chính trị quan trọng.
Tuần tra vũ trang bảo đảm an ninh trật tự.
Cảnh sát cơ động hành quân dã ngoại giúp dân
HỒ GIANG (thực hiện)
Thấy có người say xỉn quậy phá, gọi 113; phát hiện trường hợp chạy xe lạng lách, đánh võng, gọi 113; nghi vấn các đối tượng thanh, thiếu niên chuẩn bị “ấu đả” nhau, gọi 113; vợ chồng cãi nhau, gọi 113; bị phiền vì hàng xóm hát karaoke quá giờ quy định, gọi 113; bị lừa tiền qua mạng xã hội, gọi 113; cần tư vấn về quy trình cấp tài khoản định danh điện tử hoặc thẻ căn cước, gọi 113…