16/03/2023 09:12
Đảng viên các đơn vị tham dự hội nghị.
Theo đó, với chủ đề “Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh về phát huy sức mạnh Đại đoàn kết toàn dân tộc, khơi dậy khát vọng xây dựng quê hương Trà Vinh phát triển trong giai đoạn mới”, tại hội nghị trên 600 đảng viên (chia làm 02 buổi) đến từ 45 chi, đảng bộ trực thuộc Đảng ủy khối Các cơ quan và Doanh nghiệp tỉnh được nghe động chí Trần Thị Kim Phượng triển khai 03 nội dung cơ bản gồm: nội dung cốt lõi tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh về phát huy sức mạnh đại đoàn kết toàn dân tộc và khát vọng phát triển đất nước phồn vinh, hạnh phúc; nội dung phát huy sức mạnh đại đoàn kết toàn dân tộc, đảng bộ, chính quyền và Nhân dân tỉnh Trà Vinh thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ cách mạng, tạo động lực khơi dậy khát vọng xây dựng quê hương phát triển trong giai đoạn mới và nội dung tiếp tục phát huy sức mạnh đại đoàn kết toàn dân tộc, khơi dậy khát vọng xây dựng quê hương Trà Vinh phát triển trong giai đoạn mới.
Đồng chí Trần Thị Kim Phượng triển khai chuyên đề.
Đồng chí Trần Thị Kim Phượng nhấn mạnh: Việc học tập, quán triệt, tuyên truyền chuyên đề năm 2023 của tỉnh làm cho cán bộ, đảng viên, đoàn viên, hội viên trong toàn Đảng bộ khối nhận thức sâu sắc nội dung tư tưởng, đạo đức, phong cách của Hồ Chí Minh về phát huy sức mạnh đại đoàn kết toàn dân tộc, khát vọng phát triển đất nước phồn vinh, hạnh phúc; khát vọng xây dựng quê hương Trà Vinh phát triển trong giai đoạn mới, góp phần thực hiện thắng lợi Nghị quyết Đại hội lần thứ XI của tỉnh và Nghị quyết Đại hội Đảng bộ các cấp nhiệm kỳ 2020 - 2025.
Được biết, sau khi tiếp thu, quán triệt chuyên đề này, các đảng viên sẽ xây dựng kế hoạch để thực hiện chuyên đề.
Tin, ảnh: BÁ THI
Xã Đại Phúc, huyện Càng Long có truyền thống kháng chiến, xã được công nhận xã An toàn khu vào tháng 4/2019. Những năm qua, Ban Thường vụ Đảng ủy xã triển khai nhiều cách làm mới, sáng tạo, tranh thủ các nguồn lực bên ngoài, phát huy truyền thống cần cù, tự lực, khơi dậy nguồn nội lực to lớn trong Nhân dân xây dựng thành công xã nông thôn mới (NTM) vào năm 2019.